1. Menene sinadaran da ke cikin tsari na putty na bango?
Abubuwan da ake amfani da su na bango sun haɗa da adhesives, filler da ƙari.
Na waje bango putty girke-girke reference
Nauyi (kg) Kayan abu
300 Fari ko launin toka siminti 42.5
220 silica foda (160-200 raga)
450 nauyi alli foda (0.045mm)
6-10 Redispersible polymer foda (RDP) ET3080
4.5-5 HPMC MP45000 ko HEMC ME45000
3 farin itace fiber fiber
1 polypropylene fiber (kauri 3 mm)
Fuskar bangon bango ya haɗa da bangon bangon ciki da kuma bangon bangon waje. Babban aikinsa shi ne gyara rashin daidaituwa da sanya bango ya zama santsi.
1.1 M
Abubuwan da aka ɗaure a cikin dabarar putty ɗin bango sune siminti, foda mai ƙarancin danko, da lemun tsami. Ana amfani da siminti sosai wajen gini. Ya shahara don mannewa mai kyau, babban taurinsa da babban aiki mai tsada. Amma ƙarfin ƙwanƙwasa da juriya mara kyau ba su da kyau. Foda Foda ne mai redispersible polymer foda. Zai iya taka rawar haɗin gwiwa a cikin dabarun putty na bango.
1.2 Cika
Abubuwan da ke cikin dabarar putty na bango suna nufin nauyin calcium carbonate, Shuangfei foda, foda mai launin toka, da foda talc. The fineness na nika calcium carbonate ne game da 200 raga. Kada ku yi amfani da filaye waɗanda suka yi yawa a cikin dabarar putty ɗin bangon ku. Wannan yana haifar da rashin daidaituwa. Kyakkyawan abu ne mai mahimmanci a cikin kayan aikin bangon putty. Ana ƙara yumbu na Bentonite wani lokaci don ƙara kamawa.
1.3 kayan taimako
Abubuwan da ake ƙarawa a cikin ƙirar bangon bango sun haɗa da ethers cellulose da VAE redispersible latex foda. Irin wannan ƙari yana taka rawar kauri da riƙe ruwa. Babban ethers cellulose sune HPMC, MHEC, da CMC. Adadin ether cellulose da aka yi amfani da shi yana da mahimmanci don ƙira mai dacewa.
Hydroxypropylmethylcellulose
A cikin tsarin HPMC, sinadari ɗaya shine hydroxypropionyl. Mafi girman abun ciki na ƙungiyar hydroxypropoxy, mafi kyawun tasirin riƙewar ruwa. Wani sinadari shine methoxy. Yawan zafin jiki na gel ya dogara da shi. A cikin yanayin zafi, ma'aikata suna ba da hankali ga wannan alamar. Domin idan yanayin yanayi ya wuce zafin gel na HPMC, cellulose zai yi hazo daga cikin ruwa kuma ya rasa ajiyar ruwa. Don MHEC, yawan zafin jiki na gel ya fi na HPMC. Saboda haka, MHEC yana da mafi kyawun kiyaye ruwa.
HPMC baya shan halayen sinadarai. Yana da kyakkyawar riƙewar ruwa, kauri da aiki.
1. Daidaituwa: Cellulose ether na iya yin kauri kuma ya ci gaba da samar da mafita a sama da ƙasa. Yana ba bango putty kyau juriya sag.
2. Riƙewar ruwa: Rage saurin bushewa na putty foda. Kuma yana da fa'ida ga halayen sinadarai tsakanin sinadarin calcium mai launin toka da ruwa.
3. Kyakkyawan aiki mai kyau: ether cellulose yana da aikin lubricating. Wannan na iya ba da bango putty kyakkyawan aiki.
Redispersible polymer foda yana nufin VAE RDP. Adadin sa yana da ƙasa. Wasu ma'aikata ƙila ba za su ƙara shi a cikin ƙirar bangon putty don adana kuɗi ba. RDP na iya yin bangon bango mai nauyi mai nauyi, mai hana ruwa da sassauƙa. Bugu da ƙari na redispersible polymer foda yana hanzarta aikace-aikace kuma yana inganta santsi.
rdp 2 1
Wani lokaci, girke-girke na bangon bango yana ƙunshe da zaruruwa, irin su zaruruwan polypropylene ko zaren itace. PP fiber kankare hanya ce mai tasiri don hana fasa.
polypropylene fiber kankare
Tukwici: 1. Ko da yake ether cellulose wani muhimmin abu ne a cikin ma'auni na putty foda. Duk da haka, adadin cellulose ether ya kamata kuma a sarrafa shi sosai. Wannan shi ne saboda cellulose ethers, irin su HPMC, za a iya emulsified. Idan aka yi amfani da su fiye da kima, ethers cellulose na iya yin emulsify da shigar da iska. A wannan lokacin, putty zai sha ruwa mai yawa da iska. Bayan ruwan ya ƙafe, Layer na putty ya bar babban wuri. Wannan zai haifar da raguwar ƙarfi daga ƙarshe.
2. Ana saka foda na roba ne kawai a cikin kayan aikin bangon bango, kuma ba a saka cellulose ba, wanda zai haifar da putty zuwa foda.
2. Nau'in sanya bango
HPMC bango putty amfani da bango putty hada da ciki bango putty da na waje bango putty. Iska, yashi, da yanayin zafi za su shafe bangon bangon waje. Sabili da haka, ya ƙunshi ƙarin polymers kuma yana da ƙarfi mafi girma. Amma ma'aunin muhallinsa yayi ƙasa. Duk da haka, ma'auni na gaba ɗaya na bangon bangon ciki sun fi kyau. Tsarin bangon bangon ciki ba ya ƙunshi abubuwa masu cutarwa.
Ƙirar ma'adinan bango sun haɗa da gypsum na tushen bangon gypsum da siminti na tushen bango. Waɗannan ƙididdiga suna haɗuwa da sauƙi tare da tushe. Akwai girke-girke na bango kamar haka:
2.1 Farar siminti na tushen katangar ma'auni
Za a iya amfani da mashin bangon farin siminti akan bangon ciki da na waje. Dukansu launin toka da bangon kankare na iya amfani da shi. Irin wannan putty yana amfani da farin siminti a matsayin babban abu. Sai a saka masu filler da abubuwan da ake ƙarawa. Bayan bushewa, ba za a samar da wari mara kyau ba. Tsarin tushen siminti yana ba da ƙarfi da ƙarfi.
2.2 Acrylic bango putty dabara
Acrylic putty wani acrylic m wanda aka yi daga wani abu na musamman. Yana da daidaito irin na man gyada. Ana iya amfani da shi don cike tsagewa da faci ramukan bango
Mene ne bambanci tsakanin siminti na tushen tushen bango da kuma acrylic bango putty?
Acrylic putty ya dace da ganuwar ciki, amma farashi fiye da putty na tushen ciminti. Juriyar alkali da farinta suma sun fi sa siminti. Bugu da ƙari, yana bushewa da sauri fiye da farar siminti, don haka aikin yana buƙatar yin sauri.
2.3 Madaidaicin tsarin sa bango mai sassauƙa
Mai sassauƙan putty ya ƙunshi siminti mai inganci, masu filaye, polymers ɗin roba da ƙari. Kuma hasken rana ba zai shafi ginin putty ba. Mai sassauƙan putty yana da ƙarfin haɗin gwiwa, lebur da santsi, kuma ba shi da tabbacin ruwa da kuma danshi.
a takaice
Lokacin zabar madaidaicin dabarar putty, sau da yawa ba zai yiwu a yi magana game da dabarar farawa ba. Ya kamata a haɗa dabarar tare da yanayi, kamar halaye na yanki, ingancin albarkatun ƙasa… Mafi cikakkiyar dabarar putty shine a yi amfani da putty bisa ga yanayin gida. Canja dabarar putty don cimma tasirin gogewa.
Lokacin aikawa: Satumba-13-2023