Focus on Cellulose ethers

Menene hydroxypropyl methyl cellulose?

Gabatarwa zuwa Hydroxypropyl Methyl Cellulose
Hydroxypropyl methylcellulose, wanda kuma aka sani da hypromellose da HPMC cellulose hydroxypropyl methyl ether, an yi shi da cellulose mai tsafta mai tsafta a matsayin albarkatun ƙasa, wanda aka keɓe musamman a ƙarƙashin yanayin alkaline. HPMC farin foda ne, marar ɗanɗano, mara wari, mara guba, gaba ɗaya baya canzawa a jikin ɗan adam kuma yana fita daga jiki. Samfurin yana narkewa a cikin ruwa, amma ba zai iya narkewa a cikin ruwan zafi ba. Maganin ruwan ruwa abu ne mai haske mara launi. HPMC yana da kyau kwarai thickening, emulsifying, film-forming, dispersing, m colloid, danshi riƙewa, mannewa, acid da alkali juriya, enzyme juriya da sauran kaddarorin, kuma ana amfani da ko'ina a yi, coatings, magani, abinci, Textiles, man filayen. kayan shafawa, Wanke Agents, tukwane, tawada da kuma sinadaran polymerization tafiyar matakai.

1. Ƙananan abun ciki na calcium mai launin toka mai launin toka da rashin dacewa na CaO da Ca (OH) 2 a cikin launin toka mai launin toka zai haifar da asarar foda. Idan yana da wani abu da HPMC, to, idan ruwa na HPMC ba shi da kyau, zai haifar da asarar foda. Shin asarar foda na putty foda yana da alaƙa da hydroxypropyl methylcellulose? Asarar foda na putty foda yana da alaƙa da ingancin ash calcium, kuma ba shi da alaƙa da HPMC.

2. Mafi mahimmancin aikin hydroxypropyl methylcellulose shine riƙewar ruwa, wanda ya biyo baya ta hanyar kauri. A cikin foda mai sakawa, idan dai ruwa yana da kyau kuma danko yana da ƙananan (70,000-80,000), yana yiwuwa kuma. Tabbas, mafi girman danko, mafi kyawun riƙewar ruwa. Lokacin da danko ya wuce 100,000, danko zai shafi riƙewar ruwa. Ba yawa kuma.

Menene danko na hydroxypropyl methylcellulose (HPMC)?

Matsakaicin foda yana da yuan 100,000, kuma buƙatun turmi sun fi girma, kuma ana buƙatar yuan 150,000 don sauƙin amfani.

3. Menene babban kayan albarkatun hydroxypropyl methylcellulose? Babban albarkatun kasa na hydroxypropyl methylcellulose (HPMC): mai ladabi auduga, methyl chloride, propylene oxide, da sauran albarkatun kasa, caustic soda, acid, Toluene, isopropanol, da dai sauransu.

4. Menene dalilin warin hydroxypropyl methylcellulose? Hydroxypropyl methylcellulose da aka samar ta hanyar kaushi yana amfani da toluene da isopropanol azaman kaushi. Idan wankin bai yi kyau sosai ba, za a sami sauran wari .

5. Hydroxypropyl methylcellulose: Wanda ke da babban abun ciki na hydroxypropyl shine gabaɗaya mafi kyau wajen riƙe ruwa. Wanda ke da babban danko yana da mafi kyawun riƙon ruwa, in mun gwada (ba cikakke ba), kuma wanda ke da ɗanko yana da kyau a yi amfani da shi a turmi siminti. Menene manyan alamun fasaha? Abun ciki na Hydroxypropyl da danko, yawancin masu amfani sun damu da waɗannan alamomi guda biyu.

Shin abin da ke faruwa na efflorescence a cikin turmi yana da alaƙa da hydroxypropyl methylcellulose?

Wani lokaci da suka wuce, wani abokin ciniki ya ce samfurin yana da efflorescence, kuma yana yin feshi. Shotcrete: Babban aikin shine rufe baya, roughen, da ƙara mannewa tsakanin bango da kayan saman. Yi amfani da kadan, kawai fesa wani bakin ciki a bango. Anan ga hoton al'amarin efflorescence da abokin ciniki ya aiko mani: Hoto Na farko shine cewa ba shakka ba shine dalilin hydroxypropyl methylcellulose ba, saboda hydroxypropyl methylcellulose bai dace da wani abu a cikin gunpowder ya amsa ba. Kuma abin al'ajabi na efflorescence shine: siliki na yau da kullun yana da silicate, idan ya ci karo da iska ko danshi a bangon, silicate ion yana fuskantar yanayin hydrolysis, kuma hydroxide da aka samar yana haɗuwa da ions na ƙarfe don samar da hydroxide tare da ƙarancin solubility (kayan sinadarai Alkaline). , Lokacin da zafin jiki ya tashi, tururin ruwa yana ƙafe, kuma hydroxide yana haɗewa daga bango. Tare da fitar da ruwa a hankali, hydroxide yana zubewa a saman simintin siminti, wanda ke taruwa a kan lokaci, yana yin kayan ado na asali Lokacin da fenti ko fenti ya tashi sama kuma ya daina manne da bango, fari, bawo, da dai sauransu. bawon zai faru. Ana kiran wannan tsari "pan-alkali". Don haka ba shine ubiquinol da hydroxypropyl methylcellulose ya haifar ba

Har ila yau, abokin ciniki ya ambaci wani sabon abu: fesa grout da ya yi zai sami sabon abu na pan-alkaline akan bangon kankare, amma ba zai bayyana akan bangon bulo da aka kora ba, wanda ke nuna cewa silicon a cikin siminti da aka yi amfani da shi akan bangon kankare Gishiri (mai ƙarfi alkaline). gishiri) sun yi yawa. Efflorescence lalacewa ta hanyar evaporation na ruwa amfani da feshi grouting. Duk da haka, babu silicate akan bangon tubali da aka kora kuma babu efflorescence zai faru. Don haka abin mamaki na efflorescence ba shi da alaƙa da fesa.

Magani:

1. An rage abun ciki na silicate na simintin siminti mai tushe.

2. Yi amfani da wakili na baya na anti-alkali, maganin ya shiga cikin dutse don toshe capillary, don haka ruwa, Ca (OH) 2, gishiri da sauran abubuwa ba za su iya shiga ba, kuma ya yanke hanyar pan-alkaline abu.

3. Hana kutsen ruwa, kuma kada a yayyafa ruwa da yawa kafin a yi gini.

Jiyya na pan-alkaline sabon abu:
Ana iya amfani da wakili mai tsaftacewa na efflorescence a kasuwa. Wannan wakili mai tsaftacewa shine ruwa mai ɗaukar hoto mara launi wanda aka yi da abubuwan da ba na ionic ba da sauran kaushi. Yana da wani tasiri akan tsaftacewa na wasu saman dutse na halitta. Amma kafin amfani, tabbatar da yin ƙaramin samfurin gwajin toshe don gwada tasirin kuma yanke shawarar ko za a yi amfani da shi.

Aikace-aikacen Cellulose a Masana'antar Gina

1. Turmi Siminti: Inganta yaduwar siminti-yashi, inganta robobi sosai da riƙon ruwa na turmi, yana da tasiri wajen hana tsagewa, da haɓaka ƙarfin siminti.
2. Tile siminti: inganta robobi da riƙe ruwa na turmi tayal da aka matse, inganta mannewar tayal, da hana alli.
3. Rufi na refractory kayan kamar asbestos: a matsayin suspending wakili, fluidity inganta wakili, da kuma inganta bonding karfi ga substrate.
4. Gypsum coagulation slurry: inganta ruwa da kuma tsarin aiki, da kuma inganta mannewa ga substrate.
5. Ciminti na haɗin gwiwa: ƙara zuwa simintin haɗin gwiwa don gypsum board don inganta haɓakar ruwa da ruwa.
6. Latex putty: inganta haɓakar ruwa da riƙewar ruwa na tushen abin da ake amfani da shi na latex.
7. Stucco: A matsayin manna don maye gurbin samfuran halitta, zai iya inganta riƙewar ruwa da inganta ƙarfin haɗin gwiwa tare da substrate.
8. Coatings: A matsayin mai filastik don suturar latex, zai iya inganta aikin aiki da ruwa na sutura da foda.
9. Fentin fenti: Yana da tasiri mai kyau wajen hana nutsewar siminti ko kayan feshin latex da filaye da inganta ruwa da tsarin feshi.
10. Na biyu samfurori na ciminti da gypsum: amfani da matsayin extrusion gyare-gyaren daure ga ciminti-asbestos da sauran na'ura mai aiki da karfin ruwa abubuwa don inganta fluidity da samun uniform gyare-gyaren kayayyakin.
11. Fiber bango: Saboda anti-enzyme da anti-kwayan cuta sakamako, yana da tasiri a matsayin mai ɗaure ga bango yashi.
12. Wasu: Ana iya amfani da shi azaman iska kumfa retaining wakili (PC version) ga bakin ciki yumbu yashi turmi da laka na'ura mai aiki da karfin ruwa afareta.

Aikace-aikace a cikin masana'antar sinadarai
1. Polymerization na vinyl chloride da vinylidene: A matsayin dakatarwa stabilizer da dispersant a lokacin polymerization, shi za a iya amfani da tare da vinyl barasa (PVA) hydroxypropyl cellulose (HPC) don sarrafa barbashi siffar da barbashi rarraba.
2. Adhesive: A matsayin manne don fuskar bangon waya, ana iya amfani dashi tare da vinyl acetate latex fenti maimakon sitaci.
3. Maganin kashe qwari: Ƙara wa magungunan kashe qwari da magungunan ciyawa, yana iya inganta tasirin mannewa lokacin fesa.
4. Latex: Emulsion stabilizer for kwalta latex, thickener ga styrene-butadiene roba (SBR) latex.
5. Daure: a matsayin kafa mai ɗaure don fensir da crayons.

Aikace-aikace a cikin masana'antar kayan shafawa
1. Shamfu: Inganta danko na shamfu, wanka, da kuma tsaftacewa wakili da kwanciyar hankali na kumfa.
2. Man goge baki: Inganta yawan ruwan man goge baki.

Aikace-aikace a cikin masana'antar harhada magunguna
1. Encapsulation: The encapsulation wakili an sanya shi a cikin wani kwayoyin kaushi bayani ko wani mai ruwa bayani ga miyagun ƙwayoyi gudanar, musamman don fesa encapsulation na shirye granules.
2. Slow down agent: 2-3 grams kowace rana, 1-2G kowane lokaci, sakamakon zai bayyana a cikin kwanaki 4-5.
3. Dusar da ido: Tunda matsi na osmotic na methylcellulose aqueous solution daidai yake da na hawaye, ba ya damun ido, don haka ana saka shi a cikin ruwan ido a matsayin mai mai don tuntuɓar ruwan ido.
4. Jelly: a matsayin tushe abu na jelly-kamar waje magani ko maganin shafawa.
5. Dipping magani: a matsayin mai kauri, mai kula da ruwa


Lokacin aikawa: Nuwamba-17-2022
WhatsApp Online Chat!