Focus on Cellulose ethers

Tsarin shamfu da tsari

1. Tsarin tsari na shamfu

Surfactants, conditioners, thickeners, aikin additives, dadin dandano, preservatives, pigments, shamfu suna jiki gauraye.

2. Surfactant

Surfactants a cikin tsarin sun hada da na farko surfactants da co-surfactants

Babban surfactants, kamar AES, AESA, sodium lauroyl sarcosinate, potassium cocoyl glycinate, da dai sauransu, ana amfani da yafi amfani da kumfa da tsaftacewa gashi, da kuma general adadin adadin ne game da 10 ~ 25%.

Abubuwan da ke taimakawa, irin su CAB, 6501, APG, CMMEA, AOS, lauryl amidopropyl sulfobetaine, imidazoline, amino acid surfactant, da dai sauransu, galibi suna aiki don taimakawa kumfa, kauri, daidaitawar kumfa, da rage babban aikin farfajiyar Ƙarfafawa, gabaɗaya ba ƙari ba. fiye da 10%.

3. Wakilin sanyaya

Sashin wakili na kwandishan na shamfu ya ƙunshi nau'ikan cationic daban-daban, mai, da sauransu.

Abubuwan da aka gyara sune M550, polyquaternium-10, polyquaternium-57, stearamidopropyl PG-dimethylammonium chloride phosphate, polyquaternium-47, polyquaternium-32, dabino Amidopropyltrimethylammonium chloride, cationic panthenol, quaternary ammonium / chloride chloride lymer, cationic guar gum , Quternized protein, da dai sauransu, rawar cations Ana tallata shi akan gashi don inganta rigar combability na gashi;

Mai da mai sun hada da mafi girma alcohols, ruwa mai narkewa lanolin, emulsified silicone man fetur, PPG-3 octyl ether, stearamidopropyl dimethylamine, fyade amidopropyl dimethylamine, polyglyceryl-4 caprate, glyceryl oleate, PEG-7 glycerin cocoate, da dai sauransu, sakamakon shi ne kama. zuwa na cations, amma yana mai da hankali sosai kan inganta combability na rigar gashi, yayin da cations gabaɗaya sun fi mai da hankali kan inganta yanayin gashi bayan bushewa. Akwai m adsorption na cations da mai a kan gashi.

4. Cellulose ether Thickener

Masu kauri na shamfu na iya haɗawa da nau'ikan masu zuwa: Electrolytes, irin su sodium chloride, ammonium chloride da sauran salts, ka'idarsa mai kauri Bayan ƙara electrolytes, miceles masu aiki suna kumbura kuma juriya na motsi yana ƙaruwa. An bayyana shi azaman karuwa a cikin danko. Bayan kai matsayi mafi girma, aikin saman yana raguwa kuma dankon tsarin yana raguwa. Dankowar irin wannan tsarin kauri yana da matukar tasiri ta yanayin zafi, kuma yanayin jelly yana da saurin faruwa;

Cellulose ether: irin su hydroxyethyl cellulose,hydroxypropyl methyl cellulose, da sauransu, wanda ke cikin polymers cellulose. Irin wannan tsarin thickening ba shi da tasiri sosai ta hanyar zafin jiki, amma lokacin da pH na tsarin ya kasance ƙasa da 5, polymer zai zama hydrolyzed , danko ya sauke, don haka bai dace da ƙananan tsarin pH ba;

Manyan kwayoyin polymers: ciki har da daban-daban acrylic acid, acrylic esters, kamar Carbo 1342, SF-1, U20, da dai sauransu, da kuma daban-daban high-molecular-nauyin polyethylene oxides, wadannan aka gyara kafa uku-girma cibiyar sadarwa tsarin a cikin ruwa, da kuma Ayyukan saman Miceles an nannade su a ciki, don haka tsarin ya bayyana babban danko.

Sauran na kowa thickeners: 6501, CMEA, CMMEA, CAB35, lauryl hydroxy sultaine,

Disodium cocoamphodiacetate, 638, DOE-120, da dai sauransu, ana amfani da waɗannan kauri sosai.
Gabaɗaya, masu kauri suna buƙatar haɗin kai don gyara kurakuran su.

5. Additives masu aiki

Akwai nau'ikan additives masu aiki da yawa, waɗanda aka saba amfani da su sune kamar haka:

Wakilin lu'u-lu'u: ethylene glycol (biyu) stearate, pearlescent manna

Wakilin kumfa: sodium xylene sulfonate (ammonium)

Kumfa stabilizer: polyethylene oxide, 6501, CMEA

Humectants: daban-daban sunadaran, D-panthenol, E-20 (glycosides)

Agents Anti-Dandruff: Campanile, ZPT, OCT, Triclosan, Dichlorobenzyl Alcohol, Guiperine, Hexamidine, Betaine Salicylate

Wakilin yaudara: EDTA-2Na, etidronate

Neutralizers: citric acid, disodium hydrogen phosphate, potassium hydroxide, sodium hydroxide

6. Wakilin lu'u-lu'u

Matsayin wakilin pearlescent shine ya kawo bayyanar siliki ga shamfu. Lu'u-lu'u na monoester yana kama da lu'u-lu'u na siliki mai siffar tsiri, kuma lu'u-lu'u na diester shine lu'u-lu'u mai ƙarfi mai kama da dusar ƙanƙara. Diester ana amfani dashi a cikin shamfu. , ana amfani da monoester gabaɗaya a cikin masu tsabtace hannu

Manna Lu'u-lu'u samfuri ne wanda aka riga aka shirya, wanda akasari ana shirya shi da kitse biyu, surfactant da CMEA.

7. Kumfa da kumfa stabilizer

Wakilin kumfa: sodium xylene sulfonate (ammonium)

Ana amfani da sodium xylene sulfonate a cikin shamfu na tsarin AES, kuma ana amfani da ammonium xylene sulfonate a cikin shamfu na AESA. Ayyukansa shine haɓaka saurin kumfa na surfactant da inganta tasirin tsaftacewa.

Kumfa stabilizer: polyethylene oxide, 6501, CMEA

Polyethylene oxide na iya samar da wani Layer na fim ɗin polymer a saman kumfa na surfactant, wanda zai iya sa kumfa su tsaya kuma ba su da sauƙi a ɓacewa, yayin da 6501 da CMEA suka fi inganta ƙarfin kumfa kuma ba su da sauƙin karya. Ayyukan kumfa stabilizer shine tsawaita lokacin kumfa da haɓaka tasirin wankewa.

8. Danshi

Moisturizers: ciki har da sunadarai daban-daban, D-panthenol, E-20 (glycosides), da sitaci, sugars, da dai sauransu.

Hakanan za'a iya amfani da na'urar da za a iya amfani da ita a kan fata; mai moisturizer zai iya kiyaye gashin gashi, gyara gashin gashi, da kuma kiyaye gashin gashi daga rasa danshi. Sunadaran, sitaci, da glycosides suna mayar da hankali kan gyaran abinci mai gina jiki, kuma D-panthenol da sugars suna mayar da hankali kan moisturizing da kula da danshi gashi. Mafi yawan moisturizers da aka yi amfani da su sune sunadaran da aka samo daga tsire-tsire da D-panthenol, da dai sauransu.

9.Anti-dandruff da maganin ƙaiƙayi

Saboda metabolism da kuma pathological dalilai, gashi zai haifar da dandruff da kai itching. Wajibi ne a yi amfani da shamfu tare da aikin anti-dandruff da anti-itch. A cikin 'yan shekarun nan, abubuwan da ake amfani da su na anti-dandruff sun hada da campanol, ZPT, OCT, dichlorobenzyl barasa, da guabaline, Hexamidine, Betaine Salicylate.

Campanola: sakamakon yana da matsakaici, amma ya dace don amfani, kuma yawanci ana amfani dashi tare da DP-300;

ZPT: Sakamakon yana da kyau, amma aikin yana da matsala, wanda ke rinjayar tasirin pearlescent da kwanciyar hankali na samfurin. Ba za a iya amfani da shi tare da masu lalata kamar EDTA-2Na a lokaci guda ba. Yana buƙatar dakatar da shi. Gabaɗaya, an haɗa shi da 0.05% -0.1% zinc chloride don hana canza launin.

OCT: Sakamakon shine mafi kyau, farashin yana da girma, kuma samfurin yana da sauƙi don juya rawaya. Gabaɗaya, ana amfani da shi tare da 0.05% -0.1% zinc chloride don hana canza launin.

Dichlorobenzyl barasa: aikin antifungal mai ƙarfi, raunin ƙwayoyin cuta, ana iya ƙara shi zuwa tsarin a babban zafin jiki amma ba sauƙi na dogon lokaci ba, gabaɗaya 0.05-0.15%.

Guiperine: gaba ɗaya yana maye gurbin magungunan rigakafin dandruff na al'ada, da sauri yana kawar da dandruff, kuma yana ci gaba da sauƙaƙa ƙaiƙayi. Hana ayyukan fungal, kawar da kumburin gashin kai, magance matsalar dandruff da itching, inganta microenvironment na fatar kan mutum, da kuma ciyar da gashi.

Hexamidine: ruwa mai narkewa m-bakan fungicides, kashe kowane nau'i na Gram-korau kwayoyin cuta da Gram-positive kwayoyin cuta, da sashi na daban-daban molds da yeasts gabaɗaya ana ƙara tsakanin 0.01-0.2%.

Betaine salicylate: Yana da tasirin kashe kwayoyin cuta kuma ana amfani dashi gabaɗaya don maganin dandruff da kuraje.

10. Mai cutarwa da kuma mai hana ruwa gudu

Ion chelating agent: EDTA-2Na, wanda ake amfani da shi don chelate Ca/Mg ions a cikin ruwa mai wuya, kasancewar waɗannan ions zai lalata kumfa da gaske kuma ya sa gashi ba ya da tsabta;

 Acid-base neutralizer: citric acid, disodium hydrogen phosphate, wasu sosai alkaline sinadaran amfani da shamfu bukatar da za a neutralized da citric acid, a lokaci guda, domin kula da kwanciyar hankali na tsarin pH, wasu acid-base buffer iya ma. Za a ƙara Agents, kamar sodium dihydrogen phosphate, disodium hydrogen phosphate, da dai sauransu.

11. Flavors, preservatives, pigments

Turare: tsawon lokacin ƙamshi, ko zai canza launi

 Abubuwan da ake kiyayewa: Ko yana ba da haushi ga fatar kai, kamar Kethon, ko zai ci karo da kamshin kuma ya haifar da canza launi, kamar sodium hydroxymethylglycine, wanda zai amsa da kamshin da ke dauke da citral don sanya tsarin ya zama ja. Abubuwan da aka saba amfani da su a cikin shamfu shine DMDM ​​-H, kashi 0.3%.

Pigment: Ya kamata a yi amfani da kayan kwalliyar kayan abinci a kayan kwalliya. Pigments suna da sauƙi don ɓacewa ko canza launi a ƙarƙashin yanayin haske kuma yana da wuya a magance wannan matsala. Yi ƙoƙarin kauce wa yin amfani da kwalabe masu haske ko ƙara wasu masu kare kariya.

12. Tsarin samar da shamfu

Ana iya raba tsarin samar da shamfu zuwa nau'i uku:

Tsarin sanyi, sanyi mai zafi, sanyi mai zafi na yanki

Hanyar haɗuwa da sanyi: duk abubuwan da ke cikin dabarar suna da ruwa mai narkewa a ƙananan zafin jiki, kuma ana iya amfani da hanyar haɗakar sanyi a wannan lokacin;

Hanyar hadawa mai zafi: idan akwai m mai ko wasu kayan aiki masu ƙarfi waɗanda ke buƙatar dumama zafin jiki don narkewa a cikin tsarin dabara, ya kamata a yi amfani da hanyar haɗakar zafi;

Hanyar hadawa mai zafi ta ɓangaren: pre-zafi wani ɓangare na sinadaran da ke buƙatar zafi da narkar da su daban, sa'an nan kuma ƙara su zuwa tsarin gaba ɗaya.


Lokacin aikawa: Dec-29-2022
WhatsApp Online Chat!