Yadda za a Haɓaka Ayyukan Kankara?
Ta hanyar kwatancen gwaji, ƙari na ether na cellulose na iya inganta haɓaka aikin kankare na yau da kullun da haɓaka aikin famfo na kankare. Haɗin ether cellulose zai rage ƙarfin siminti.
Mabuɗin kalmomi: ether cellulose; aikin kankare; famfo
1.Gabatarwa
Tare da ci gaba da ci gaban al'umma, buƙatar kankare na kasuwanci yana karuwa. Bayan fiye da shekaru goma na ci gaba cikin sauri, simintin kasuwanci ya shiga matakin balagagge. Daban-daban kasuwanci kankare m hadu da bukatun daban-daban ayyukan. Sai dai a zahirin aikin, mun gano cewa lokacin da ake amfani da simintin famfo, sau da yawa saboda wasu dalilai kamar rashin aiki na siminti da ƙarancin yashi, za a toshe motar famfo, kuma za a ɓata lokaci mai yawa da ma'aikata a wurin ginin. da tashar hadawa, wanda har ma zai shafi aikin. ingancin. Musamman ga ƙananan siminti, aikin sa da famfo ya fi muni, ya fi rashin kwanciyar hankali, kuma yiwuwar toshe bututu da fashewa ya fi girma. Yawancin lokaci, haɓaka yawan yashi da haɓaka kayan siminti na iya inganta yanayin da ke sama, amma kuma yana inganta ingancin kankare. kayan tsada. A cikin binciken da ya gabata, an gano cewa ƙari na ether cellulose zuwa siminti mai kumfa zai samar da adadi mai yawa na rufaffiyar ƙananan kumfa na iska a cikin cakuda, wanda ya kara yawan ruwa na simintin, inganta haɓakar rushewa, kuma a lokaci guda yana wasa. rawar da ake takawa wajen riƙe ruwa da kuma jinkirtawa a cikin turmin siminti. Sabili da haka, ƙara ether cellulose zuwa kankare na yau da kullun ya kamata ya sami irin wannan sakamako. Na gaba, ta hanyar gwaje-gwajen, a ƙarƙashin jigo na daidaituwa na yau da kullun, ana ƙara ƙaramin adadin ether na cellulose don lura da aikin cakuda, auna girman girman rigar, da gwada ƙarfin ƙarfi na kankare 28d. Mai zuwa shine tsari da sakamakon gwajin.
2. Gwaji
2.1 Gwada albarkatun kasa
(1) Siminti shine alamar Yufeng PO42.5 siminti.
(2) The aiki ma'adinai admixtures amfani da su ne Laibin Power Plant Class II tashi ash da Yufeng S75 class ma'adinai foda.
(3) Mafi kyawun tarin yashi ne wanda aka yi da injin farar ƙasa wanda Guangxi Yufeng Concrete Co., Ltd. ya kera, tare da ƙarancin ƙarancin 2.9.
(4) Haɗaɗɗen ƙira shine 5-25 mm ci gaba da ƙirar farar ƙasa wanda Kamfanin Yufeng Blasting ya samar.
(5) Mai rage ruwa shine polycarboxylate babban mai rage ruwa AF-CB wanda Kamfanin Nanning Nengbo ya samar.
(6) Eter cellulose shine HPMC wanda Kima Chemical Co., Ltd ya samar, tare da danko na 200,000.
2.2 Hanyar gwaji da tsarin gwaji
(1) A ƙarƙashin yanayin cewa rabon ruwa mai ɗaure ruwa da rabon yashi sun daidaita, gudanar da gwaje-gwaje tare da ma'auni daban-daban, auna raguwa, rushewar lokaci, da faɗaɗa sabon cakuda, auna girman girman kowane samfurin, da lura da hadawa rabo. Ayyukan aiki na kayan aiki da yin rikodin.
(2) Bayan gwajin hasara na slump na sa'a 1, cakuda kowane samfurin an sake haɗa shi daidai kuma an ɗora shi cikin ƙungiyoyi 2 bi da bi, kuma ya warke don kwanaki 7 da kwanaki 28 a ƙarƙashin daidaitattun yanayi.
(3) Lokacin da ƙungiyar 7d ta kai shekaru, gudanar da gwajin karya don samun alaƙa tsakanin sashi da ƙarfin 7d, kuma gano ƙimar sashi x tare da kyakkyawan aikin aiki da ƙarfi mai ƙarfi.
(4) Yi amfani da adadin x don gudanar da gwaje-gwaje na kankare tare da alamu daban-daban, kuma kwatanta ƙarfin samfuran fanko masu dacewa. Nemo nawa ƙarfin kankare na maki daban-daban ke shafar ether cellulose.
2.3 Sakamakon gwaji da bincike
(1) Yayin gwajin, lura da yanayi da aikin sabon cakuda samfurori tare da nau'i daban-daban, kuma ɗaukar hotuna don rikodin. Bugu da kari, ana kuma rubuta bayanin aikin jihar da aikin kowane samfurin sabon cakuda.
Haɗuwa da jihar da aikin sabon cakuda samfurori tare da nau'o'i daban-daban da bayanin jihar da kaddarorin sabon cakuda, ana iya gano cewa rukunin blank ba tare da ether na cellulose yana da aiki na gaba ɗaya, zubar da jini da matalauta encapsulation . Lokacin da aka ƙara ether cellulose, duk samfurori ba su da wani abu na jini, kuma aikin ya inganta sosai. Sai dai samfurin E, sauran ƙungiyoyi uku suna da ruwa mai kyau, babban haɓakawa, kuma suna da sauƙin yin famfo da ginawa. Lokacin da adadin ya kai kusan 1‰, cakuda ya zama danko, matakin haɓaka yana raguwa, kuma yawan ruwa yana da matsakaici. Saboda haka, kashi shine 0.2‰~0.6‰, wanda zai iya inganta aikin aiki sosai da kuma famfo.
(2) A lokacin gwajin, an auna yawan adadin cakuda, kuma ya karye bayan kwanaki 28, kuma an sami wasu dokoki.
Ana iya gani daga dangantakar da ke tsakanin girma mai yawa / ƙarfi da girma mai yawa / ƙarfin sabon cakuda da kuma sashi cewa yawancin ƙwayar sabo ne ya ragu yayin da adadin cellulose ether ya karu. Ƙarfin matsawa kuma ya ragu tare da haɓaka abun ciki na ether cellulose. Ya yi daidai da kankamin kumfa da Yuan Wei ya yi nazari.
(3) Ta hanyar gwaje-gwaje, an gano cewa za'a iya zaɓar sashi azaman 0.2‰, wanda ba zai iya samun kyakkyawan aikin aiki kawai ba, amma kuma yana da ƙananan ƙarancin ƙarfin hasara. Sa'an nan, gwajin ƙira C15, C25, C30, C35 4 ƙungiyoyi na blank da 4 kungiyoyin bi da bi gauraye da 0.2‰cellulose ether.
Kula da aikin sabon cakuda kuma kwatanta shi da samfurin mara kyau. Sa'an nan kuma shigar da mold don daidaitaccen magani, kuma karya samfurin na tsawon kwanaki 28 don samun ƙarfi.
A lokacin gwajin, an gano cewa aikin sabbin samfuran cakuda da aka haɗe da ether cellulose an inganta sosai, kuma ba za a sami rabuwa ko zub da jini ba kwata-kwata. Duk da haka, ƙananan gauraye masu ƙarancin daraja na C15, C20, da C25 a cikin samfurin babu komai suna da sauƙin ware da zub da jini saboda ɗan ƙaramin ash. C30 da sama da maki kuma sun inganta. Ana iya ganin shi daga bayanan a kwatankwacin ƙarfin labule daban-daban gauraye da 2‰ether cellulose da samfurin blank cewa ƙarfin kankare yana raguwa zuwa wani lokaci lokacin da aka ƙara ether cellulose, kuma girman ƙarfin ƙarfin yana ƙaruwa tare da karuwar lakabin.
3. Ƙarshen gwaji
(1) Ƙara ether cellulose zai iya inganta aikin ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan kuma inganta aikin famfo.
(2) Tare da ƙari na ether cellulose, yawan adadin simintin yana raguwa, kuma mafi girman adadin, ƙarami mai girma.
(3) Haɗa ether cellulose zai rage ƙarfin siminti, kuma tare da haɓaka abun ciki, matakin raguwa zai karu.
(4) Ƙara ether cellulose zai rage ƙarfin siminti, kuma tare da karuwar darajar, girman raguwa zai karu, don haka bai dace da amfani da siminti mafi girma ba.
(5) Ƙara ether cellulose za a iya amfani dashi don inganta aikin C15, C20, da C25, kuma tasirin yana da kyau, yayin da asarar ƙarfin ba ta da girma. Tsarin famfo na iya rage yawan damar toshewar bututu da inganta ingantaccen aiki.
Lokacin aikawa: Fabrairu-25-2023