Mayar da hankali kan ethers cellulose

Yadda ake bincika abun cikin ash na Hydroxypropyl Methylcellulose (HPMC)?

Yadda ake bincika abun cikin ash na Hydroxypropyl Methylcellulose (HPMC)?

Duba abun cikin ash na Hydroxypropyl Methylcellulose (HPMC) ya haɗa da tantance yawan ragowar inorganic da aka bari a baya bayan an ƙone abubuwan da suka shafi kwayoyin halitta. Anan ga gaba ɗaya hanya don gudanar da gwajin abun ciki na toka na HPMC:

Abubuwan da ake buƙata:

  1. Hydroxypropyl Methylcellulose (HPMC) samfurin
  2. Muffle makera ko toka tanderu
  3. Crucible da murfi (wanda aka yi da kayan inert kamar ain ko quartz)
  4. Desiccator
  5. Ma'aunin nazari
  6. Jirgin ruwan konewa (na zaɓi)
  7. Tongs ko masu riƙewa

Tsari:

  1. Auna samfurin:
    • Yi la'akari da fanko mara amfani (m1) zuwa 0.1 MG mafi kusa ta amfani da ma'aunin nazari.
    • Sanya sanannen adadin samfurin HPMC (yawanci gram 1-5) a cikin ƙugiya kuma yin rikodin haɗin haɗin samfurin da crucible (m2).
  2. Tsarin toka:
    • Sanya crucible mai ɗauke da samfurin HPMC a cikin tanderun murfi ko tanderun toka.
    • Gasa tanderun sannu a hankali zuwa ƙayyadadden zafin jiki (yawanci 500-600 ° C) kuma kula da wannan zafin jiki na ɗan lokaci (yawanci awanni 2-4).
    • Tabbatar da cikakken konewa na kwayoyin halitta, barin a baya kawai ash inorganic.
  3. Sanyaya da aunawa:
    • Bayan an gama aikin toka, cire ƙugiya daga tanderu ta amfani da tongs ko masu riƙewa.
    • Sanya crucible da abinda ke ciki a cikin injin bushewa don kwantar da zafin daki.
    • Da zarar an sanyaya, sake auna gwangwani da ragowar toka (m3).
  4. Lissafi:
    • Ƙididdige abun ciki na ash na samfurin HPMC ta amfani da dabara mai zuwa: Abubuwan Ash (%) = [(m3 - m1) / (m2 - m1)] * 100
  5. Tafsiri:
    • Sakamakon da aka samu yana wakiltar adadin abubuwan ash inorganic da ke cikin samfurin HPMC bayan konewa. Wannan ƙimar tana nuna tsabtar HPMC da adadin ragowar kayan da ba a haɗa su ba.
  6. Rahoto:
    • Ba da rahoton ƙimar abun ciki na toka tare da kowane cikakkun bayanai masu dacewa kamar yanayin gwaji, gano samfurin, da hanyar da aka yi amfani da su.

Bayanan kula:

  • Tabbatar cewa ƙugiya da murfi suna da tsabta kuma ba su da wata cuta kafin amfani.
  • Yi amfani da murhu ko murhun toka tare da ikon sarrafa zafin jiki don tabbatar da dumama iri ɗaya da ingantaccen sakamako.
  • Yi amfani da crucible da abinda ke ciki a hankali don gujewa asarar abu ko gurɓata.
  • Yi aikin toka a wuri mai kyau don hana fallasa samfuran konewa.

Ta bin wannan hanya, zaku iya tantance daidaitattun ash abun ciki na samfuran Hydroxypropyl Methylcellulose (HPMC) da tantance tsaftarsu da ingancinsu.


Lokacin aikawa: Fabrairu-12-2024
WhatsApp Online Chat!