Focus on Cellulose ethers

Cosmetic thickeners da stabilizers

01 Mai kauri

mai kauri:Bayan an narkar da shi ko tarwatsa cikin ruwa, zai iya ƙara dankowar ruwa kuma ya kula da ingantaccen fili na polymer hydrophilic a cikin tsarin. Tsarin kwayoyin halitta ya ƙunshi ƙungiyoyi masu yawa na hydrophilic, irin su -0H, -NH2, -C00H, -COO, da dai sauransu, wanda zai iya yin ruwa tare da kwayoyin ruwa don samar da babban bayani na macromolecular. Thickeners suna taka muhimmiyar rawa a cikin kayan shafawa , tare da thickening, emulsifying, suspending, stabilizing da sauran ayyuka.

02 Ka'idodin aikin Thicker

Tunda ƙungiyoyin aiki akan sarkar polymer gabaɗaya ba ɗaya bane, tsarin kauri yawanci shine mai kauri ɗaya yana da hanyoyin kauri da yawa.

Sarka mai kauri: Bayan da aka sanya polymer a cikin sauran ƙarfi, ana murƙushe sarƙoƙi na polymer kuma an haɗa su da juna. A wannan lokacin, dankon maganin yana ƙaruwa. Bayan neutralization tare da alkali ko Organic amine, da mummunan cajin yana da karfi da ruwa solubility, wanda ya sa da polymer sarkar sauki fadada, game da shi samun wani karuwa a danko. .

Covalently giciye-haɗe kauriCovalent crosslinking shi ne lokaci-lokaci sakawa na bifunctional monomers wanda zai iya amsa tare da biyu polymer sarƙoƙi, cudanya da biyu polymers tare, muhimmanci canza kaddarorin na polymer, da kuma ciwon wani dakatar ikon bayan an narkar da a cikin ruwa.

Ƙungiya mai kauriYana da wani nau'i na hydrophobic ruwa-mai narkewa polymer, wanda yana da halaye na wani irin surfactant. Ƙaddamar da polymer a cikin ruwa yana ƙaruwa da haɗin gwiwa tsakanin kwayoyin halitta, kuma yana hulɗa tare da ƙungiyar hydrophobic na polymer a gaban surfactant, ta haka ne ya samar da surface mai aiki Mixed micelles na wakili da polymer hydrophobic kungiyoyin, don haka ƙara da bayani danko.

03 Rarraba masu kauri

Dangane da solubility na ruwa, ana iya raba shi zuwa: thickener mai narkewa da ruwa da kauri na micropowder. Bisa ga thickener tushen za a iya raba zuwa: na halitta thickener, roba thickener. Dangane da aikace-aikacen, ana iya raba shi zuwa: kauri mai tushen ruwa, mai kauri mai tushen mai, kauri mai acidic, kauri na alkaline.

Rabewa

category

albarkatun kasa sunan

ruwa mai narkewa thickener

Tsarin Halitta na Halitta

Hyaluronic Acid, Polyglutamic Acid, Xanthan Gum, Sitaci, Guar Gum, Agar, Sclerotinia Gum, Sodium Alginate, Acacia Gum, Crumpled Carrageen Foda, Gellan Gum.

Organic Semi-Synthetic thickener

Sodium Carboxymethyl Cellulose, Propylene Glycol Alginate, Hydroxyethyl Cellulose, Sodium Carboxymethyl Sitaci, Hydroxypropyl Starch Ether, Sodium Sitaci Phosphate, Acetyl Distarch Phosphate

Organic Synthetic Thickerer

Carbopol, polyethylene glycol, polyvinyl barasa

micronized thickener

Inorganic Micropowder Thickener

Magnesium aluminum silicate, silica, bentonite

Matsayin Marufi Mai Kauri Inorganic Modified

Silica da aka gyara, steara ammonium chloride bentonite

Organic Micro Thicker

microcrystalline cellulose

04 Na kowa thickeners

1. Na halitta ruwa mai narkewa thickener

sitaci:Ana iya samar da Gel a cikin ruwan zafi, ana sanya shi ta hanyar enzymes da farko zuwa dextrin, sa'an nan kuma cikin maltose, kuma a karshe an sanya shi cikin glucose. A cikin kayan shafawa, ana iya amfani dashi azaman sashina foda danyekayan a cikin kayan kwalliyar foda na kayan kwalliya da adhesives a cikin rouge. da thickeners.

xanthan gum:Yana da sauƙin narkewa a cikin ruwan sanyi da ruwan zafi, yana da juriya na ion, kuma yana da pseudoplasticity. An rage danko amma ana iya murmurewa ƙarƙashin shearing. Ana amfani da shi sau da yawa azaman mai kauri a cikin fuskokin fuska, jigo, toners da sauran abubuwan ruwa. Fata yana jin santsi kuma yana guje wa kayan yaji. Ana amfani da magungunan ammonium tare.

Sclerotin:100% gel na halitta, maganin scleroglucan yana da kwanciyar hankali na musamman a babban zafin jiki, yana da kyakkyawan aiki a cikin ƙimar pH mai yawa, kuma yana da juriya mai girma ga nau'ikan electrolytes a cikin bayani. Yana da babban digiri na pseudoplasticity, kuma danko na maganin ba ya canzawa da yawa tare da hawan da faduwar zafin jiki. Yana da wani sakamako mai laushi da kuma jin daɗin fata mai kyau, kuma ana amfani dashi sau da yawa a cikin mashin fuska da mahimmanci.

Gudun Gum:Yana da cikakken narkewa a cikin ruwan sanyi da ruwan zafi, amma ba a narkewa a cikin mai, mai, hydrocarbons, ketones da esters. Ana iya tarwatsa shi a cikin ruwan zafi ko ruwan sanyi don samar da ruwa mai danko, danko na 1% maganin ruwa shine 3 ~ 5Pa·s, kuma maganin gabaɗaya ba shi da ƙarfi.

sodium alginate:Lokacin da pH = 6-9, danko yana da kwanciyar hankali, kuma alginic acid zai iya haifar da hazo colloidal tare da ions calcium, kuma gel na alginic acid zai iya tasowa a cikin yanayin acidic.

carrageenan:Carrageenan yana da juriya mai kyau na ion kuma ba shi da sauƙi ga lalatawar enzymatic kamar abubuwan da aka samo asali na cellulose.

2. Semi-synthetic ruwa mai narkewa thickener

Methylcellulose:MC, ruwa yana kumbura zuwa cikin bayani mai haske ko ɗan turbid colloidal. Don narkar da methylcellulose, da farko a watsar da shi a cikin wani adadin ruwa lokacin da ya yi ƙasa da zafin gel, sa'an nan kuma ƙara ruwan sanyi.

Hydroxypropylmethylcellulose:HPMC wani kauri ne wanda ba na ionic ba, wanda ke kumbura zuwa cikin bayani mai haske ko ɗan turbid colloidal a cikin ruwan sanyi. Yana yana da kyau kumfa-ƙara da stabilization sakamako a cikin ruwa wanka tsarin, inganta daidaito na tsarin, kuma yana da wani synergistic sakamako tare da cationic kwandishan, yadda ya kamata inganta Wet combing yi, alkali iya bugun sama ta rushe kudi, kuma dan kadan ƙara da danko, hydroxypropyl methylcellulose yana da kwanciyar hankali ga gishiri na gabaɗaya, amma lokacin da maida hankali na maganin gishiri ya yi girma, dankowar maganin hydroxypropyl methylcellulose zai rage haɓakar haɓaka.

Sodium carboxymethyl sitaciCMC-Na, lokacin da matakin maye gurbin ya fi 0.5, yana da sauƙin narkewa cikin ruwa don samar da colloid m; CMC tare da digiri na canji ƙasa da 0.5 ba shi da narkewa a cikin ruwa, amma ana iya narkar da shi a cikin maganin ruwa na alkaline. CMC sau da yawa yana wanzuwa a cikin nau'i na nau'i mai yawa a cikin ruwa, kuma danko yana da girma sosai. Yayin da zafin jiki ya karu, danko yana raguwa. Lokacin da pH ya kasance 5-9, danko na maganin yana da kwanciyar hankali; lokacin da pH ya kasa da 3, hydrolysis yana faruwa yayin da hazo ya faru; lokacin da pH ya fi 10, danko yana raguwa kaɗan. Dankowar maganin CMC kuma zai ragu a ƙarƙashin aikin ƙwayoyin cuta. Gabatar da ions na calcium a cikin maganin ruwa na CMC zai haifar da turbidity, kuma ƙara yawan ions na ƙarfe masu mahimmanci irin su Fe3 + da Al3 + na iya haifar da CMC don haɓakawa ko samar da gel. Gabaɗaya, manna yana da ɗan muni.

Hydroxyethyl cellulose:HEC, thickener, mai dakatarwa wakili. Yana iya samar da kyakkyawan rheology, yin fim da kuma kayan daɗaɗɗen kayan aiki. Babban kwanciyar hankali, jin daɗin fata mai ɗanɗano, juriya mai kyau na ion, ana ba da shawarar gabaɗaya a watse cikin ruwan sanyi sannan zafi da motsawa don narkewa iri ɗaya.

PEG-120 Methyl Glucose Dioleate:Ana amfani da shi musamman azaman mai kauri don shamfu, gel ɗin shawa, tsabtace fuska, tsabtace hannu, kayan wankin yara, da shamfu mara hawaye. Yana da mafi tasiri ga wasu surfactants da suke da wuya a kauri, kuma PEG-120 methyl glucose dioleate ba itching ga idanu. Ya dace da shamfu na jariri da kayan tsaftacewa. Ana amfani dashi a cikin shamfu, masu tsabtace fuska, AOS, gishirin sodium AES, gishiri sulfosuccinate da amphoteric surfactants da aka yi amfani da su a cikin gel ɗin shawa suna da haɓakar haɓakawa da haɓakawa,


Lokacin aikawa: Fabrairu-06-2023
WhatsApp Online Chat!