Focus on Cellulose ethers

Cellulose ether a cikin turmi matakin kai

Cellulose ether shine kalma na gaba ɗaya don jerin samfurori da aka samar ta hanyar amsawar alkali cellulose da etherifying wakili a ƙarƙashin wasu yanayi. Alkali cellulose aka maye gurbinsu da daban-daban etherifying jamiái don samun daban-dabancellulose ethers. Dangane da kaddarorin ionization na masu maye, ana iya raba ethers cellulose zuwa kashi biyu: ionic (kamar carboxymethyl cellulose) da wadanda ba ionic (kamar methyl cellulose). Dangane da nau'in maye gurbin, ana iya raba ether cellulose zuwa monoether (kamar methyl cellulose) da ether gauraye (kamar hydroxypropyl methyl cellulose). A cewar daban-daban solubility, shi za a iya raba ruwa-soluble (kamar hydroxyethyl cellulose) da Organic sauran ƙarfi-soluble (kamar ethyl cellulose), da dai sauransu Dry-mixed turmi ne yafi ruwa-soluble cellulose, da ruwa-soluble cellulose ne. rarrabuwa zuwa nau'in nan take da nau'in jinkirin da ake ji da shi.

Bayan da cellulose ether a cikin turmi aka narkar da a cikin ruwa, da tasiri da kuma uniform rarraba siminti abu a cikin tsarin da aka tabbatar saboda da surface aiki, da kuma cellulose ether, a matsayin colloid m, "nannade" da m barbashi da kuma maida hankali ne akan. su a saman waje. Ƙirƙirar fim ɗin mai mai mai, sanya tsarin turmi ya fi tsayi, da kuma inganta yawan ruwa na turmi yayin da ake hadawa da kuma santsi na ginin.

Saboda tsarinsa na kwayoyin halitta, maganin cellulose ether yana sa ruwan da ke cikin turmi ba shi da sauƙi a rasa, kuma a hankali ya sake shi na dogon lokaci, yana ba da turmi tare da kyakkyawan ruwa da kuma aiki.

Turmi siminti mai daidaita kai, tare da ƙarancin danko hydroxypropyl methylcellulose ether. Tun da an daidaita ƙasa gabaɗaya tare da ɗan ƙaramin sa hannun ma'aikatan ginin, idan aka kwatanta da tsarin sassauƙan da aka yi a baya, an inganta ɗaki da saurin gini sosai. Lokacin hadawa busassun kai-da-kai yana amfani da kyakkyawan tanadin ruwa na hydroxypropyl methylcellulose. Tun da matakin kai yana buƙatar cewa turmi mai motsawa daidai zai iya daidaitawa ta atomatik a ƙasa, kayan ruwa yana da girma. Bayan ƙara hpmc, zai sarrafa ƙasa Ruwan ruwa na farfajiyar ba a bayyane yake ba, wanda ke sa ƙarfin ya yi girma bayan bushewa, kuma raguwa yana da ƙananan, wanda ke rage raguwa. Har ila yau, ƙari na HPMC yana ba da danko, wanda za'a iya amfani dashi azaman taimakon maganin lalata, haɓaka ruwa da famfo, da inganta ingantaccen shimfidar ƙasa.

Kyakkyawan ether cellulose yana da yanayin gani mai laushi da ƙananan ƙananan yawa; HPMC mai tsabta yana da fari mai kyau, kayan da aka yi amfani da su a cikin samarwa suna da tsabta, halayen sun fi dacewa kuma ba su da ƙazanta, maganin ruwa ya bayyana a fili, hasken wuta yana da yawa, kuma babu ammonia, sitaci da barasa. Ku ɗanɗani, fibrous a ƙarƙashin microscope ko gilashin ƙara girma.


Lokacin aikawa: Dec-06-2022
WhatsApp Online Chat!